

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA

SHULE YA SEKONDARI BARANGA

S.L.P 1113 MUSOMA

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BARANGA MWAKA 2021

JINA KAMILI LA MWANAFUNZI.....

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, unatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 kwa ajili ya kusajiliwa. Masomo yataanza rasmi tarehe 12/01/2021 kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu sana kwako. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 18/01/2021.

2. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

2.1 SARE ZA SHULE

- i. Suruali mbili za rangi ya kaki kwa wavulana zilizoshonwa kwa unadhifu zenye marinda mawili na mifuko ya mshazari na mfuko mmoja wa nyuma zenye upana wa sentimita 15 chini (hatuitaji suruali zilizobana miguuni).
- ii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba na visivyo na kisigino kirefu wala kuchongoka mbele kwa wavulana na wasichana.
- iii. Shati nyeupe ya mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
- iv. Soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana na wavulana.
- v. Sweta la kijani lenye mikono mirefu na shingo yenye V kwa wavulana na wasichana.
- vi. Sketi mbili za rangi ya kaki zinazovuka magoti na zenye marinda kumi na sita (16) kwa wasichana.
- vii. Tai ndefu mbili za rangi ya kaki kwa wavulana na wasichana.

2.2 VIFAA VINGINE

- i. Daftari kubwa 12
- ii. Mkebe wa hesabu (Mathematical set)
- iii. Rimu moja A4 kwa kila mwanafunzi
- iv. Fagio za chelewa kwa ajili ya kufanyia usafi
- v. Ndoo ndogo ya plastiki ya lita 10 kila mwanafunzi

Muhimu: Kila mwanafunzi anatakiwa aje na kiti pamoja na meza view na miguu ya chuma kwani tunaupungufu wa viti na meza za kukalia wanafunzi.

3. MATIBABU

Shule haitoi huduma ya matibabu kwa wanafunzi, hivyo gharama za tiba ni jukumu la mzazi/mlezi wa mwanafunzi. Shule itatoa huduma ya kwanza tu kwa matatizo madogo.

3.1 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shula inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

A. KILA MWANAFUNZI WA SHULE HII LAZIMA AZINGATIE MAMBO YAFUATAYO:

- a. Heshimakwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Kuhudhuria katika kila shughuli ndani na nje ya shule pale unapohitajika.
- c. Kufahamu mipaka ya shule na kuepuka kuwa nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
- d. Kutunza usafi na mazingira ya shule wakati wote.
- e. Kuvaa sare za shule wakati wote mwanafunzi anapokuwa nje ya shule kwa ruhusa maalumu na ndani ya shule.
- f. Kufuata ratiba ya shule wakati wote.

B. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA

1. Kuvuta sigara
2. Kufuga kucha ndefu, na nywele ndefu.
3. Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule ndani ya eneo la shule na nje ya shule.
4. Kupiga/ kuchochea ugomvi au kupigana na mtu yeyote.
5. Kuiga mitindo ya kihuni/ isiyofaa katika jamii.
6. Kwenda nje ya shule bila ruhusa ya mwalimu.
7. Kumiliki simu au line ya simu shuleni.
8. Kufuga ndevu.
9. Kwenda kwenye nyumba za walimu ama watumishi wasio walimu bila ruhusa au sababu ya muhimu.
10. Kukiuka RATIBA au utaratibu wa shule.
11. Kuingia au kutembelea maeneo ya kuuzia vileo na majumba ya starehe.

C. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI:

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Uvutaji bangi
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya/miadarati
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau Bendera na wimbo wa Taifa
9. Kuolewa au kuoa
10. Kupata ujauzito ukiwa shuleni
11. Kutoa mimba/kusaidia kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza fujo zenye kuvuruga amani, usalama wa watu na mali ya umma

13. Kukataa adhabu kwa makusudi
 14. Kutokuingia katika vipindi/darasani au kukataa kufanya mitihanina mazoezi
 15. Mwanafunzi kumiliki simu shuleni
- Muhimu: Mzazi/Mlezi soma kwa makini sana sheria hizo hapo juu na ukae na kijana wako ukimsisitiza kuzifuata awapo shuleni.

DAUDI CHACHA MARWA
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI BARANGA
0753 640801

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI YA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

1. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

- Jina kamili la mwanafunzi
- Tarehe ya kuzaliwa
- Anapoishi (kijiji/kata)
- Uraia
- Shule ya msingi aliyotoka
- Namba ya mtihani PS.....

2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI

- Jina la mzazi/mlezi
- Kazi ya mzazi/mlezi.....
- Anuani ya mzazi/mlezi
- Simu ya mzazi/mlezi
- Ndugu au jamaa wa karibu na mwanafunzi

Na	Jina la jaama/ndugu	Namba ya simu	Anapoishi	Uhusiano
1				
2				
3				

3. AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Baranga na nimekubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata na kutekeleza sheria na taratibu zote za shule. Kusoma kwa bidii na niko teyari kupokea adhabu yeyote endapo nitavunja sheria na taratibu za shule kwa makusudi.

Sahihi Tarehe

4. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi mzazi/mlezi wa

Ninaahidi/siahidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu pia nitampa mahitaji yote muhimu kama uongozi wa shule ulivyoelekeza. Vile vile niko/siko tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na uongozi wa shule endapo mwanangu atavunja sheria na taratibu za shule ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Sahihi ya mzazi/mlezi Tarehe

MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY
BARANGA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

Full Name

AgeHeight (in cm) Weight (in kg)

1. Blood count (Red and White)

2. Stool Examination

3. Urine Analysis

4. Syphilis and other V.D

5. T.B and Leprosy test

6. Eye test

7. Ear Test

8. Chest Test

9. Abdominal Test

10. Blood Group (Very crucial)

11. Spleen

12. H.I.V Test, Positive Negative(Tick where necessary)

Additional information e.g Physical defects or impairments infections chronic or family diseases (e.g. Sickle cell)

.....
.....
.....
.....

I certify that the above student is fit/is not fit to pursue secondary education

Signature

Designation

Station

Date