

**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA**  
**SHULE YA SEKONDARI BUHEMBA**  
**S.L.P 685**  
**MUSOMA**

**MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUHEMBA, MWAKA 2021.**

**JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_**

01. Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari **Buhemba mwaka 2021**. Shule itafunguliwa tarehe **11/01/2021**, unatakiwa kufika shuleni tarehe **tajwa** kwa ajili ya kusajiliwa. Masomo yataanza rasmi tarehe **11/01/2021** kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu sana kwako.

**02. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**03. SARE ZA SHULE.**

- i. Suruali mbili kwa wavulana rangi **Nyeusi** na nyingine rangi ya **Kahawiya (dhahabu)** zisizobana chini. Sketi mbili kwa wasichana rangi **Nyeusi** na nyingine rangi ya **Kahawiya (dhahabu)**. Ndefu mpaka chini ambazo zimeshonwa kwa unadhifu. Ambapo kitambaa cha rangi nyeusi kitavaliwa siku ya **Jumatatu** hadi **Jumatano** na rangi ya kahawia siku ya **Alhamisi** na **ijumaa**. Pamoja na tai.
- ii. Shati mbili nyeupe mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga visivyo na visigino virefu wala kuchongo kambele
- iv. Soksi fupi nyeusi jozi mbili kwa wavulana na wasichana soksi nyeupe ndefu jozi mbili.
- v. Ajena daftari za kutosheleza zisizopungua **10(kuta-Bak)** mathematical seti, penseli, rula, kalamu, ni muhimu sana.
- vi. Jalada / File moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zake.

**04. MATIBABU.**

Shule haitoi matibabu kwa wanafunzi, hivyo gharama za matibabu ni jukumu la mzazi au mlezi wa mwanafunzi mwenyewe.

**05. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Raisi TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utape wa nakala yake baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine, na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika shule ndani na nje ya shuleni muhimu.
- c. Kuwahi shuleni na katika kila shughuli utakayopangiwa ni lazima.
- d. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu juu ya kuwapo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- e. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule,
- f. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- g. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na ,
- h. Kutunza mali ya umma.

**06. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule au kusimamishwa masomo.**

1. Wizi,

2. *Uasherati na Ushoga,*
3. *Ubakaji,*
4. *Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, mirungi, cocaine, kuberi n.k.*
5. *.Kupigana au kupiga,*
6. *Kuharibu kwa makusudi mali ya umma,*
7. *Kudharau bendera ya Taifa,*
8. *Kuo au kuolewa,*
9. *Kupata ujauzito au kusababisha mimba,*
10. *Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kushirikivurugu ya kuvunja amani na usalama wa shule au watu.*
11. *Kukataa adhabu kwa makusudi.*
12. *Kuwa na simu ya mkononi.*

**07. MAMBO MENGINE YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA NA MWANAFUNZI.**

- a. *Medical examination fomu ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali, fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara tu utakaporipoti shule.*
- b. *Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wakutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.*
- c. *Fomu ya mzazi/ Mlezi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni na melekezo mengine yatakayotolewa na shule.*
- d. *Tafadhali soma kwa makini maelekezo au maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.*

**KARIBU SANA**

**HUSSEIN NDEE**

**MKUU WA SHULE YA SEKONDARI BUHEMBA**

***Kwama wasitaziti***

***Mkuu wa shule***

0789 408888

***Makamu Mkuu wa Shule***

0765 734 884

***Mwalimu***

0768 545 616



**FOMU HII IRUDISHWE SHULENI KWA MKUU WA SHULE WAKATI WA USAJILI**

**FOMU YA MAELEZO JUU YA MWANAFUNZI**

Jina la Mwanafunzi ..... liwe jina ulilolitumia katika shule uliyotoka na utalitumia kwa miaka yote utakayokuwa hapa shuleni na huruhusiwi kulibadili.

Dini..... Tarehe ya kuzaliwa .....

Kipimo au historia ya ugonjwa .....

Unaishi na nani/uhusiano .....

Jina na anwani ya kudumu ya mzazi/mlezi atakayetumiwa ripoti ya maendeleo yako ya kitaaluma na tabia.....

Kazi ya mzazi/mlezi.....

Mahali .....Wilaya .....Mkoa .....

Habari nyinginezo .....

Mzazi /mlezi aliye hai .....

Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi mwenyewe.

S/N	JINA	UHUSIANO	NO.SIMU	ANAKOTOKA	KAZI
0					
1					
2					
3					
4					

Sahihi ya mzazi /mlezi .....tarehe..... simu.....

Mimi (jina la mwanafunzi) ..... ninaahidi kuzingatia utaratibu, Kanuni na sheria za shule bila kukiuka. Kinyume na hayo hatua za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu. Nitasoma kwa bidii na kufanya kazi ninazotakiwa ili kufikia lengo linalotakiwa.

Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe.....

**BUHEMBA SECONDARY SCHOOL**  
**P.O.BOX 685, MUSOMA - MARA**  
**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR THE STUDENT**  
**(To be filled in the Government hospitals only)**

1. Student's name..... Age.....

Please examine the above mentioned student to her fitness for joining advanced level studies in the following test:-

- i. Blood examination Haemoglobin .....
- ii. Stool examination.....
- iii. Bilharziasis.....
- iv. Urinalysis.....
- v. Tuberculosis Test (TB).....
- vi. Eye.....
- vii. Abdomen .....
- viii. Athma .....
- ix. Headache.....
- x. Inability to eat certain type of food .....
- xi. Skin disease..... ,
- xii. Any abnormalities noted.....
- xiii. Any chronic complains noted above .....
- xiv. Anything else that the school health staff should know about .....
- xv Any treatment given or recommended.....
- xvi. Any STD detected .....
- xvii. Pregnancy.....

*Note: In case of unhealthy detected, it is recommended that a student should get treatment before coming to school.*

*I have examined the above student and consider that she is physically fit for joining advanced/ordinary level studies.*

Signature of the Examiner .....

Designation .....

Station .....

Date .....