

BUMASWA DAY SECONDARI SCHOOL

P.O.BOX 1285, MUSOMA
Mob: 0765 760370, 0622 560370, 0764331182.

Kumb.Na.BSS/STF/F.12/J.12/2020.

13/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA BUMASWA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

1.0. UTANGULIZI

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiungana kidato cha KWANZA katika shule ya sekondari ya BUMASWA Januari 2021. Hongera sana. Shule hii iko Mkoa wa Mara, Halmashauri ya wilaya ya Butiama, Tarafa ya Kiagata, Kata ya Bwiregi.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, hivyo unatakiwa kuripoti taarehe 11/01/2021 kwa ajiri ya kusajiliwa. Masomo yataanza rasmi tarehe 11/01/2021 kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu sana kwako. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 18/01/2021.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. SARE YASHULE

(a) Kwa wavulana:

Ni suruali mbili (02) za khaki zenye marinda mawili na mifuko mitatu; miwili pembeni na mmoja nyuma, zisizobana mwili ukubwa wa "turn up" chini usipungue inchi 14 na mkanda wa ngozi rangi nyeusi.

(b) Kwa wasichana:

Ni sketi mbili (02) zinazovuka magoti, zenye marinda, zipu na mfuko; kitambaa kiwe kizito

NB: Kumbuka kushona kitambaa kizito cha suti na sio kitambaa cha sukari sukari. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka wala kuwa na ndevu shuleni.

Kwa wasichana na wavulana:

- 1) Shati mbili (02) nyeupe zenye mikono mifupi kwa wote.
- 2) Soksi ndefu nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana jozi mbili (02) zisizokuwa na urembo.
- 3) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na vifunike miguu viwe na kisigino kifupi na visipige kelele wakati wa kutembea kwenye sakafu.
- 4) Sweta la rangi ya kijivu mikono mirefu
- 5) Tisheti nyeupe ya kuvalia ndani ya shati (Vest) kwa wavulana na shimizi nyeupe kwa wasichana.
- 6) Hijab inayo fanana na rangi ya shati ya shule kwa wasichana wa dini wa kiislamu

2.2 SARE ZA MICHEZO:

1. Wavulana waje na bukta moja rangi ya njano na tisheti rangi nyekundu ambayo haina maandishi.
2. Raba za michezo, soksi ndefu (wavulana na wasichana)
3. Wasichana waje na track moja rangi ya kijivu.

N.B: Hakikisha unakuja na vitu vyote vilivyotajwa katika kipengele namba 2:1 hapa juu kwani vitakaguliwa siku ya kuripoti shuleni.

3.1. SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULEHII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha na sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Hivyo ni muhimu kwa mzazi kumkumbusha mwanao ajue umuhimu wa nafasi hii. Ni kweli usiopingika kwamba malezi ya wanafunzi kitaaluma, kiroho na kimwili yanategemea ushirikiano kati ya walimu na wazazi.

Hivyo huna budi kumkumbusha mwanao ajue fika kwamba shuleni ni mahala pa kupata Elimu na sio mahali pa kufanya starehe na vioja. Ukosefu wa mawasiliano kati ya pande mbili katika kumuendeleza mwanafunzi kitaaluma daima huzaa wahitimu wasio na ELIMU/UJUZI. Uongozi wa shule umeona ni vizuri kuwashirikisha wazazi katika malezi ya watoto wao hasa katika kuelewa sheria, kanuni na taratibu mbalimbali za jumuiya ya Shule ya Sekondari BUMASWA. Hivyo hapa shule inakupatia sheria za shule uzisome kwa makini na kuzielewa. Aidha mwanao inambidi kuzisoma na kukiri mbele yako kuwa yupo tayari kuzitekeleza.

Mwisho, baada ya kusoma wewe mzazi/mlezi unaombwa kuweka jina na sahihi pamoja na mtoto wako aweke jina na sahihi akiahidi kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na atapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- B. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- C. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- D. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shulehii.
- E. Kutunza usafi wa mwili na mazingira yashule.
- F. Kutunza mali binafsi, ya mtu mwingine na mali ya umma
- G. Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- H. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- I. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie **“Pared Ground”** kila siku asubuhi na jioni (muda wa kutawanyika). Mwanafunzi asiye hudhuria sehemu hizo atahesabika mtoro na ataadhibiwa.

4.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE:

1. Wizi.
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
6. Kusuka nywele; Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
7. Kufuga ndevu.
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
9. Uvutaji wa sigara.
10. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.
11. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
12. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
13. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
14. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
15. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira yashule.
16. Kudharau Bendera ya Taifa.
17. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
18. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

NB:

- A. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki line ya simu na redio; akikutwa navyo atachukuliwa hatua za kinidhamu.
- B. Haturuhusu mwanafunzi kutembelewa na watu wasiofahamika.
- C. Mwanafunzi anatakiwa kuwahi sehemu yoyote anayotakiwa mara kengele inapogonga (Paredi/chakula)
- D. Ratiba ya shule uanza saa 1:00 asubuhi kwa kufanya usafi binafsi na mazingira ya shule mara tu baada ya kuhesabu namba chini ya usimamizi wa viongozi shule na mwalimu wa zamu.
- E. Mwanafunzi ataruhusiwa kusali katika dhehebu lake shuleni kwa utaratibu wa dhehebu lake kwa kuzingatia sheria zashule.

❖ **ADHABU:**

Mwanafunzi atakayekiuka utaratibu huu atasimamishwa masomo (Suspension) na endapo atarudia atafukuzwa shule kabisa.

✚ **MASOMO**

- I. Mwanafunzi anatakiwa kusoma masomo yote kama alivyopangiwa na Wizara na ikiwa hatahudhuria vipindi vitano (05) mfululizo bila sababu ya msingi ataadhibiwa.
- II. Lugha rasmi ya shule ni **kiingereza** hivyo mwanafunzi anatakiwa kuitumia lugha hii katika mawasiliano baina yake na walimu pia wanafunzi wenzake.

✚ **MIPAKA**

- I. Mwanafunzi anapofika shuleni haruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa ya MKUU WA SHULE.
- II. Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu/wafanyakazi au kutoka nje ya shule muda wa masomo bila ruhusa maalumu.
- III. Mwanafunzi atatoka nje ya shule kwa kutumia fomu maalumu iliyotolewa na MKUU WA SHULE.
- IV. Mwanafunzi atakayevunja sheria hii akaenda nje ya shule(kutoroka masomo) bila ruhusa adhabu yake ni KUFUKUZWA SHULE.

✚ **MAVAZI**

- I. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule muda wote akiwa darasani pia haruhusiwi kujipamba na urembo wa aina yoyote.

5.0. MAMBO MENGINE MUHIMU

- A. “Medical Examination Form” ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa mengine ya jinai.
- C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo/maagizo mengine yatakayotolewa na shule.

6. 0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Tumia nafasi hii muhimu ambayo Taifa limekupa upendeleo maalumu. Ufikapo shuleni jitahidi kusoma kwa bidii ili uiokoe familia yako pamoja na Taifa kwa ujumla.

***KARIBU SANA BUMASWA SEKONDARI “SHULE
YENYE MAZINGIRA MAZURI YAKUVUTIA NA
RAFIKI YA KUJIFUNZIA”***

**SAFARI NDYAMASWA SABUNI
MKUU WA SHULE**

SHULE YA SEKONDARI BUMASWA
FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINAKAMILILAMWANAFUNZI: _____
2. TAREHE YAKUZALIWA: _____ KABILA _____ DINI _____
3. SHULE YA MSINGI ALIYOTOKA: _____
4. NAMBA YA MTHANI(PS): _____
5. MWANAFUNZI ANATOKA MTAU WA/KIJIJI CHA _____
6. KATA YA: _____ TARAFU YA _____
7. WILAYA YA _____ MKOA WA: _____
8. URAIA:- MTANZANIA/SIO MTANZANIA _____
9. WAZAZI WOTE WAPO HAI/MMOJA YU-HAI/YATIMA (FUTA ISIOHUSIKA)
10. JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI _____
11. KAZI YA MZAZI/MLEZI _____ KAMA MLEZI TAJA UHUSIANO _____
12. ANUANI YA MZAZI/MLEZI _____ SIMU _____

AHADI YA MWANAFUNZI:

MIMI _____ Nimesoma na kuyaelewa maelezo ya kujiunga na shule ya sekondari Bumasa:

- (a) Nimekubali nafasi niliyopewa na kuwa nitafuata sheria, kanuni na taratibu zote za shule. Sheria zote na kanuni za shule nimezisoma na kuzielewa.
- (b) Nitahakikisha na ninaahidi kuhudhuria darasani siku zote za masomo.
- (c) Nitahakikisha nasoma kwa bidii na maarifa. Sitashiriki katika vurugu za aina yoyote ile pindi nikiwa mwanafunzi hapa BUMASWA sekondari. Naahidi nitadumisha nidhamu nzuri hapa shuleni.
- (d) Sitakuwa tayari kudhalilisha shule yangu.
- (e) Nitakubali kuchukuliwa hatua stahiki endapo nitakapoenda kinyume na sheria za shule.

JINA LA MWANAFUNZI

TAREHE

FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

1. JINAKAMILI LA MZAZI/MLEZI: _____
2. TAREHE YAKUZALIWA: _____ KABILA _____ DINI _____
3. KAZI YA MZAZI/MLEZI _____
4. ANUANI YA MZAZI/MLEZI S.L.P _____
5. SIMU YA MKONONI YA MZAZI/MLEZI _____ YA KAZINI _____

AHADI YA MZAZI/MLEZI

MIMI _____ MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI _____ Nimesoma na kuyaelewa maelekezo na sheria za shule ya sekondari BUMASWA aliyopewa mwanangu na ninakubaliana nayo.

- (a) Ninakubali nafasi aliyopewa mwanangu.
- (b) Nitahakikisha kuwa mwanangu anapata mahitaji yake yote muhimu ya shule.
- (c) Nitakuwa bega kwa bega na walimu katika kuhakikisha kuwa mwanangu anafuata sheria na kanuni zilizo shuleni. Ni dhamu nzuri ya mtoto ndiyo mafanikio yake.
- (d) Naahidi kuwa mwanangu hatashiriki mgomo, fujo na wala makosa ya jinai kama yeye mwenyewe alivyoahidi. Ikitokea akikiuka hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.
- (e) Tafadhali jaza majina, namba za simu na kuonyesha uhusiano uliopo kati ya ndugu/jamaa na mwanafunzi watakaokuja shuleni kumtembelea au kuwasiliana nae kwa njia ya simu kupitia uongozi wa shule.

S / N	JINA	UHUSIANO	NA. SIMU	ANAKOISHI	KAZI

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

TAREHE

NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

BUMASWA DAY SECONDARY SCHOOL,
P.O. BOX 1285,
MUSOMA.
13/12/2020

The Medical Officer,
.....
.....
.....

RE: (Full name of student).

Please kindly examine the above named as to his/her Physical and mental for enrolment as a student, the examination should include the following categories.

1. (a) Eye–Sight (b) Hearing (c) Limbs (d) Speech (e) Venereal diseases (f) Leprosy (g) Epilepsy.
2. Neurosis.
3. Pregnancy.
4. Other serious diseases.

SAFARI NDYAMASWA SABUNI
THE HEADMASTER

PART B MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer)

I have examined the above named person and consider that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNIFIT for fulltime of schooling.

1. (a) Eye–Sight.....
(b) Hearing.....
(c) Limbs.....
(d) Speech.....
(e) Venereal diseases.....
(f) Leprosy.....
(g) Epilepsy.....
2. Neuroses.....
3. Pregnancy.....
4. Other serious diseases.....

Date Signature Station Designation

