Shule ya Sekondari Butiama,

S.L.P 916,

MUSOMA.
Kumb.Na.BTMSS/JI/17 11/12/2020

Jina la mwWanafunzi .......oooeeeee

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUTIAMA WILAYA YA
BUTIAMA MKOA WA MARA MWAKA 2021

1.0.Utangulizi
Ninafurahi kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule
wa kilomita 3 kutoka Makao Makuu ya ya Halmashauri ya Wilaya ya Butiama.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni
tarene 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/01/2021.

2.0.Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1.Sare ya shule

a) Sare ya shule hii ni suruali mbili za damu ya mzee kitambaa kizito zenye marinda
mawili na mifuko ya mshazari kwa Wavulana.

b) Shati nyeupe mikono mifupi jozi mbili (Wavulana na Wasichana)

c) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vya kufunga na kamba visivyo na visigino
virefu wala kuchongoka mbele (Wavulana na Wasichana)

d) Soksi nyeusi fupi jozi mbili (Wavulana)

e) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (Wasichana)

f) Sweta rangi ya damu ya mzee mikono mirefu na shingo la “V”

g) Sketi mbili ndefu rangi damu ya mzee zinazogusa vifundo vya miguu kitambaa
Kizito zenye marinda, zipu na mfuko (Lindabox) (Wasichana)

h) Tai ndefu rangi damu ya mzee (Wavulana na Wasichana)

i) Sare ya michezo kwa shule hii kwa wavulana ni Tshirt ya rangi ya bluu, bukta ya
rangi ya bluu na raba nyeusi. Kwa wasichana ni traki suti ya rangi ya bluu na raba
nyeupe.

2.2.Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu

2.3.Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani
pamoja na matibabu.

3.0.Sheria na kanuni za shule hii.
Shule inaendeshwa kwa mijbu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Raisi - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule ni lazima.
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¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

i) Kutunza mali za umma.

3.1.Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi afukuzwe shule hata
kama atakuwa ametenda kosa hilo kwa mara ya kwanza:

a)
b)
c)
d)

e)
f)
9)
h)
i)
)
K)

1)

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
cocaine, mirungi, kubeli, n.k.

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/kupata mimba

Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule
au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi

4.0.Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi

a) Medical Examination Form’ ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshirikibkatika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

5.0.Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIlI

oooooooooooooooooooooooooooooo

MKUU WA SHULE

HEADMAS IER
BUTIAMA SECONDARY SCHeOL
pP. O. Bex 516
MUSOMA
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FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI YA
KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI
e Jina kamili la mwanafunzi
Tarehe yakuzaliwa..........ooooiiiii e

Mahali unakoishi: Kata............... Kijiji....ooonennen. Kitongoji:..............

KDL .o,

Shule aliyotoka ..........oooiii
Namba ya mtihani (PS)........cooiiiiiii e,

e o o o o o o
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=
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2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI

o JiNalamzazi/mleZi.......ooooieiieiii

[ ]
e Nambazasimu l:.......cooevvvuiuunnnn.. R
[ ]

Ndugu/jamaa wa karibu wa mwanafunzi

SIN[JINA LA NDUGU/ [ NAMBA YASIMU | ANAPOISHI UHUSIANO
JAMAA (K1J1J1 NA
KITONGOJI)
1
2
3

MiIMI. oo nimesoma na kuelewa maelekezo
yote ya kujiunga na shule ya Sekondari Butiama na Nimekubali/Sikubali
kupokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata na kutekeleza sheria na taratibu
zote za shule, kusoma kwa bidii na niko tayari kupokea adhabu yoyote endapo

nitavunja utaratibu wa shule kwa makusudi.
Sahihi ... Ttarehe .........coeviiiiiii,

4. AHADI YA MZAZI/MLEZI

MIMI oo mzazi/mlezi wa mwanafunzi
Naahidi/siahidi kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya
mwanangu. Pia nitampatia/sitampatia mahitaji yote muhimu kama uongozi wa
shule ulivyoelekeza. Vilevile niko/siko tayari kupokea uamuzi utakaotolewa na
uongozi wa shule endapo mwanangu atavunja sheria na taratibu za shule ikiwa ni

pamoja na kusimamishwa masomo, kupewa adhabu au kufukuzwa shule.
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BUTIAMA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A: DATE:...........oiiin.
TO THE MEDICAL OFFICER,

M R ML S S e

(Name of student in Full)
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness enrollment as a
secondary student. The examination should include the following categories:

I. (a) Eye-sight (f) Leprosy
(b)Hearing (9) Epilepsy
(c)Limbs (h) Abdomen)
(d)Speech (i) TB

(e)General diseases

1. Neuroses
IIl.  Other serious diseases
IV.  Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named student and consider that *he/she * is/ is not physically fit and
mentally *fit/not fit for enrollment as a secondary student.

l. (B) EYE-SIght. ..ot
(D) Hearing. ..ot
(C) LIMIDS. .ttt
() SPEECI. ..t
(€) General diSEASES. ...\ utttt ettt et
(F) LBPIOSY ettt et e e e e
(8) EPIlePSY ettt
(h) ABdOmEeNn. ...
6 TN >

Il. N EUTOSES . - . ettt eeete et et et e ettt e e et e et e et e e et et e et et

1. Other SEriouS dISEASES ... ..uuiuttiit ittt e e

IV, Pregnancy ........o.ooiiiiiii i,

Date:. ..o Signature..........cooevviiiiiiiiinn..

Station I, ..o Designation: ...............ooveiiniiiinnn,
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