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JIiNAa 1a MWanafUuNZi...oveeeennniiiiiiiiiiiiiiiiieeeeeeeeceeeeseeseeness.
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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KEMORAMBA
WILAYA YA BUTIAMA MKOA WA MARA MWAKA 2021.

1.0 Utangulizi:

Ninayo furaha kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika
shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari Kemoramba ipo umbali wa kilometa 16 kutoka
Musoma mijini. Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha BWERI. Nauli ni sh.
1,000/= ukitokea musoma mijini(katikati ya mji) Inaongezeka nauli ya daladala Tshs. 400/= au
pikipiki ya matairi matatu (maarufu bajaji) Tshs. 500/=

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.

2.0 MAMBO YA KUZINGATIA
2.1 Sare za shule ni :-

(a) Suruali jozi mbili rangi nyeusi (kwa wavulana)

(b) Sketi jozi mbili rangi nyeusi ndefu na zenye kufika kwenye viatu na si vinginevyo(kwa
wasichana)

(c) Mashati mawili meupe pamoja na sweta jozi mbili rangi ya bluu( kwa wavulana na
wasichana)

(d) Viatu vya ngozi vyeusi na vya kufunika na kufunga kwa kamba (gidamu) jozi mbili na soksi
ndefu nyeupe jozi mbili kwa wasichana na soksi nyeusi jozi mbili kwa wavulana).

(e) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt jozi mbili zenye nembo ya shule rangi ya bluu(kwa
wavulana na wasichana)



(FRangi ya hijabu( kwa wale wataovaa) lazima iwe nyeupe (ifanane na shati ya shule)

* |zingatiwe kwamba, sare hizi zote ni lazima zishonwe kwa mashono ya heshima na yenye
kukubalika shuleni na katika jamii,epuka kukosea rangi kwani kwa kufanya hivyo
utalazimika kurudia kushona sare ya rangi inayotakiwa “vimodo” kwa wavulana na
“vimini” kwa wasichana ni mavazi ambayo hayatakubalika kabisa katika shule hii.

NB: Sare tofauti na zilizotajwa hapo juu zitachukuliwa na kuchomwa moto kwani
hazitakiwi kabisa shuleni.

2.2 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na
matibabu ni jukumu la mzazi/mlezi.

2.3 Daftari 12 za Counter Book(kwaya mbili),kalamu na mkebe wa hesabu(Mathematical set).
2.4. Kamusi ya Kiingereza kwa Kiswahili(English-Swahili Dictionary).

2.5. Kitabu kimoja kwa kila somo kwa matumizi yake binafsi.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.1l0 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) yenye jukumu la usimamizi
na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo/sheria
hizo ni kama ifuatavyo:

1. Heshima kwa viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.

2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni jambo la lazima.

3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation.)

Kuwahi katika kila shughuli ya shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kwa makini maelekezo juu ya kuwepo ndani na

nje ya mipaka hiyo kwa wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

o s~

© o N



3.1 Makosa yatakayoweza kukusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule ni:

1. Wizi

2. Uasherati na ushoga

3. Ubakaji

4. Ulevi wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi,
kuberi n.k

5. Kupigana au kupiga.

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

7. Kudharau Bendera ya Taifa.

8. Kuwa mjamzito/kupata uja uzito/kusababisha ujauzito.

9. Kutoa mimba.

10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

10. Kukataa adhabu kwa makusudi

11. Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo mengine yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi ni:

(i) Fomu ya uchunguzi wa kitabibu (Medical Examination Form) Ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali ya Rufaa, Mkoa, Wilaya au Kituo cha Afya. Fomu
hii itakabidhiwa shuleni mara utakaporipoti.

(if) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(iii) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo na maagizo haya na uyatekeleze kwa
ukamilifu.

Karibu sana Shule ya Sekondari KEMORAMBA.

NTINGINYA ELIAS YOHANA
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI YA KEMORAMBA

MAWASILIANO: 0755-196 106



FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI WAKE
PAMOJA NA AHADI YA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO.

1. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI

2. TAREHE YA KUZALIWA

6. JINA KAMILI LA BABA/MLEZI
7. JINA KAMILI LA MAMA/MLEZI
8. ANUANI KAMILI YA BABA/MLEZI

9. KAZI AFANYAYO BABA

-----------------------------------------------------

10. NINA WAZAZI WOTE/MZAZI MMOJA/SINA WAZAZI WOTE/ YUPO

BABA/MAMA( Kata isiyostahili)

11. WAGENI WANAOWEZA KUKUTEMBELEA SHULENI:

------------------------------------------------------------------

NA:

JINA KAMILI

NAMBA YA SIMU

MAHUSIANO

1.

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi (Jina la

MWaNATUNZI) . coiiiiinniiiiiiiiieesiieesistssssiecsssessssssscsssessssssscsssssssssssscssss

Naikubali

kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na taifa kujiunga na shule hii. Naahidi kutii sheria
na taratibu zote kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule. Naahidi
pia kuwa, sitashiriki katika migomo, fujo na makosa yoyote ya jinai.

Sahihi ya

MWANAfUNZi.eovveeniiiiiiieeeeniiiieeerreenneeeecenees

oooooooooooooooooooooooo




AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi (Jina la

MZAZI/MIBZI) et eutieiieiieiieiiiiieeneentinteaeesensansessnssnsansessessnsansssnsansansessnsansnses
ambaye ni mzazi /mlezi
Waieeeneenranseaensonsansossesansessnsansonsessnsansossessnsansonsessnsansssssssnsansssnsns nimeyasoma
na kuyaelewa masharti na sheria zote za shule hii ambako mwanangu amechaguliwa
kujiunga. Naahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika malezi bora ya mwanangu
ili baadae awe raia bora wa taifa letu.

Sahihi ya



PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
BUTIAMA DISTRICT COUNCIL
KEMORAMBA SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A: TO THE MEDICAL OFFICER

MR/MISS (Name in full)e.cceeiieeiiieiiniiiieienioinioretieresnrcssscessosssssscsssssssssssosasssssssscsnssss

Please Examine the above named as to his/her physical and mental fitness enrolment as
secondary school student. The examination should include the following categories:

(a)Eye sight  (b) Hearing (c) Limbs (d) Speech (e) General Disease
(F) Other Serious diseases (g) Pregnancy (h) Leprosy (i) Epilepsy

(i) Abdomen (k) TB (1) Neuroses

PART B:MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named and consider that *he/she is physically *Fit/Unfit mentally
for enrolment as a Secondary School Student.

(F) Other Serious diSeaseS....cccveeuireierreenirarererentsrsncessssessasessssessssnssssnssssnsessssessnes
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(N) LLEPIOSY cuvereiniieierurerucurnressssssssssasnsasasssossssssssssssssssssassssssssssssssssssasasnsssssss
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