

10/12/2020

Kumb. Na. S.1998/ADM.01/21

Jina la Mwanafunzi.....

S. L. P. 1207

Butiama.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MMAZAMI ILIYOPO WILAYA
YA BUTIAMA, MKOA WA MARA MWAKA 2021.**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mmazami ipo kijiji cha Mmazami, Kata ya Bukabwa, Halmashauri ya Wilaya ya Butiama, umbali wa Kilomita 18 Kaskazini kutoka Ofisi ya Mkuu wa Wilaya.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021**, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarhe **22/01/2021**.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule.

a) **Wavulana:** suruali mbili, rangi ya **Damu ya mzee** na **Nyeusi** kubwa na ndefu na siyo modo zenye malinda mawili, shati nyeupe mbili zenye mikono mifupi (tetroni), viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele, soksi nyeusi jozi mbili, tai ya rangi ya damu ya mzee na nyeusi (ndefu na siyo fupi), mkanda mweusi, sweta rangi ya bluu, T-shirt rangi ya Kijani yenye nembo ya shule ya sekondari Mmazami na raba Nyeusi kwa ajili ya michezo.

b) **Wasichana:** sketi mbili rangi ya **damu ya mzee** na **nyeusi** (ndefu inayovuka magoti) zenye malinda kumi na sita, shati mbili nyeupe zenye mikono mifupi (tetroni), viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele, soksi nyeupe jozi mbili, tai ya rangi ya damu ya mzee na nyeusi (ndefu na siyo fupi), sweta rangi ya bluu, T-shirt rangi ya Kijani yenye nembo ya shule ya sekondari Mmazami na raba Nyeusi kwa ajili ya michezo. Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule.

- 2.2 Daftari (counter book) tisa, kalamu, Mkebe wa hesabu (Mathematical Set) na Dictionary (English- English).
- 2.3 Shule haina huduma ya Chakula, usafiri na matibabu ni jukumu la Mzazi kumwezesha mwanao kupata huduma husika. Huduma ya chakula hutolewa na wazazi kwa kuchangia chakula kupitia maamuzi ya kikao cha wazazi.
- 2.4 Kila mwanafunzi aje na madaftari madogo yasiyopungua matano kwa ajili ya orientation course.
- 2.5 Shule haina vitabu vya kutosha ni vyema mzazi ukimnunulia mwanao vitabu kwa ajili ya kujisomea.

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kuwa Mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoelekezwa kwa Sheria Na. 10 ya Mwaka 1995. Aidha inazingatia Miongozo inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu unatakiwa kuzingatia mambo ya msingiyafuatayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
 - b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
 - c) Kushiriki kikamilifu kufanya maandalizi ya jioni (preparation)
 - d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa.
 - e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya majukumu hivyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
 - f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
 - g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
 - h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
 - i) Kutunza mali za mma.
 - j) Kukimbia mchakamchaka kila siku ya Jumatano na Ijumaa.
- 3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
- a) Wizi
 - b) Uasherati na ushoga
 - c) Ubakaji
 - d) Ulevi na utumiaji wa madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
 - e) Kupigana au kupiga.
 - f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
 - g) Kudharau bendera ya Taifa.
 - h) Kuoau au kuolewa.

- i) Kutoa mimba.
- j) Kugoma, kuchocheana kuongoza na kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na wanafunzi.

- a) Medical examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB: Pamezuka wimbi la wanafunzi wengi kukataa shule kwa visingizio mbalimbali na wazazi wanakubaliana nalo, hivyo itakapojitokeza hali hiyo mwanafunzi na mzazi wote watachukuliwa hatua za kisheria.

5.0 Mambo mengine muhimu

- a) Mkataba wa mwanafunzi kukiri kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai na mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Mimi Ambaye ni mwanafunzi, nakiri kwamba sitoshiriki katika mambo yaliyoainishwa hapo juu katika sehemu 5(a).

.....
Sahihi ya mwanafunzi

.....
Tarehe

Mimi Ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi, nakiri kukubaliana na maelezo yaliyoainishwa katika sehemu 5(a) na nitamshauri mwanafunzi kufuata kanuni za shule.

.....
Sahihi ya Mzazi/Mlezi

.....
Tarehe

- b) Mwanafunzi hatapokelewa endapo hatajaza na kuwasilisha fomu hii ya kujiunga na kidato cha kwanza.

KARIBU SANA MMAZAMI SEKONDARI

GRACE W. ISOMBA
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI MMAZAMI
Mobile No. 0764219503

MEDICAL CERTIFICATE

SURNAME..... OTHER NAMES.....
AGE SEX CITIZENSHIP
MARITAL STATUS

PERSONAL HISTORY

Is the examinee suffering from any of the following? Indicate Yes or No.

- 1. Tuberculosis 2. Pneumonia 3. Pleurisy
4. Asthenia 5. Rheumatic fever 6. Allergy disorder
7. Heart disease 8. Gastric or duodenal 9. Recurrent indigestion
10. Jaundice 11. Dysentery 12. Varicose veins
13. Kidney or urinary disease 14. Diabetes 15. Epilepsy
16. Deformity 17. Psychotic 18 eye disorder
19. Ear, nose or throat disorder 20 skin disease
21. Anemia 22 gynecological disorder 23. Malaria other tropical disease.....
24. Cholera 25. Major or minor operations 26 serious accidents
27. Any other serious disorder

PHYSICAL EXAMINATION

- 1. Height 2. Weight 3. Skin disease
4. Eye conjunctivae Pupils Vision Right..... Left
5. Please state condition of ears (if any discharge)
Mouth and throat Nose.....
6. Any abnormality
7. Cardiovascular system
Blood pressure: systolic diastolic Heart: any Murmur?
Arteries and veins
8. Abdomen Hernia
Hydrocele Masses Liver
Kidneys Rectal
Any clinical evidence of hyperacidity or gastric duodenal ulcer?

LABORATORY

- 1. Urine albinum Sugar Bilharzias
2. Stool: special emphasis on hookworm or bilharzias
3. Blood examination: Hb Level
(a) Neutrophils (b). Eusinophils (c). Bisophils
(d) Lymphocytes (e). Monocytes (f). ESR
4. X.ray examination –chest
5. Serology: Widal test VDRL
6. Pregnancy test

COMMENT

I have examined thatand considered that she/ he is physically and mentally fit or physically and mentally not fit.
More comments
Date Signature Name
Title Qualifications
Address