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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

 

MKOA WA MARA                             OFISI YA MKUU WA MKOA,  

Anuani ya Simu: "REGCOM".                    S. L. P. 299, 

Simu Nambari 028/2622004/2622005        MUSOMA,            

Fax 028-2622764/2622324       TANZANIA. 

E-mail:  ras.mara@tamisemi.go.tz          

 

            

TAARIFA KWA UMMU 

Siku ya Mazingira Duniani Kitaifa itafanyika Mkoani Mara Mjini 

Butiama kuanzia tarehe 01/06/2017 hadi tarehe 04/06/2017. 

Maadhimisho hayo yatafunguliwa rasmi na Waziri wa Nchi, 

Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira Mhe. 

January Makamba (Mb) tarehe 01/06/2017 na kufungwa rasmi 

tarehe 04/06/2017 na Makamu wa Rais ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan.  

Maadhimisho hayo yanafanyika katika Uwanja wa Mwenge 

Mjini Butiama ambapo pamoja na sherehe hii kutakuwepo na 

Kongamano na tafrija mbalimbali kuhusiana na masuala ya 

Mazingira. 



2 

 

Aidha, jumla ya miche ya asili 1,500 inatarajiwa kupandwa 

kwenye misitu mbalimbali eneo la Butiama, kama ilivyo 

kawaida ya maadhimisho haya. 

Wananchi wa mkoa wa Mara kiujumla tujitokeza kwa wingi ili 

kujumuika pamoja kwenye maadhimisho haya muhimu ambayo 

yatafanyika Mkoani Mara kwa mara ya kwanza. 

Kauli mbiu ya mwaka huu ni “Hifadhi Mazingira muhimili 

wa Tanzania ya Viwanda”, ikiwa na maana ya ulinzi na 

uhifadhi wa mazingira nchini kuleta maendeleo endelevu ya 

kiuchumi na kijamii. 

 

Faida ya maadhimisho hayo 

i. Kuijengea jamii uwezo juu ya uelewa wa masuala ya 

mazingira na changamoto za kijamii zinazojitokeza 

katika  utunzaji wa Mazingira.  

ii. Kuwawezesha wadau kushiriki katika fursa 

zinazohusiana na upandaji wa miti. 

iii. Kujadili mwendelezo wa utekelezaji wa shughuli 

zilizoratibiwa katika Mkoa na Wizara kuhusu namna 

bora ya uhifadhi wa Mazingira. 

iv. Kuelemisha wananchi kupanda miti ili kukidhi mahitaji 

ya Dunia kupambana na ongezeko la hewa ya Carbon 

dioxide (Ukaa). 

v. Kuenzi kazi zote za Baba wa Taifa Mwl. Julius K. 

Nyerere katika hifadhi ya mazingira. 
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     Ziara rasmi ya Makamu wa Rais Mkoani Mara 
 
 
 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. 
Samia Suluhu Hassan, anatarajia kufanya ziara rasmi ya siku 
tatu kuanzia tarehe 05 Juni, 2017 Mkoani Mara. 
 

Mhe Samia atatembelea Wilaya ya Tarime, katika Kituo cha 
Afya cha Nyamwaga kinachojengwa na wananchi kwa msaada 
wa Mgodi wa Acacia North Mara. 
 
Pia, Mhe. Makamu wa Rais atatembelea Bonde la Mto Mara 
kunakokusudiwa kuanza kilimo cha miwa na ujenzi wa 
kiwanda cha sukari.  Mchana siku hiyo hiyo atafanya mkutano 
wa hadhara katika Kijiji cha Bisarwi; katika eneo hilo 
kunakusudiwa kujengwa kiwanda cha sukari. 
 
Tarehe 6/6/2017 Mhe. Makamu wa Rais amepangiwa kwenda 
Wilaya ya Serengeti ambapo ataweka jiwe la msingi katika 
Hospitali ya Wilaya; mchana atafanya Mkutano wa Hadhara 
katika Uwanja wa Mbuzi, Mugumu Mjini. 
 
Tarehe 7/6/2017 Mhe. Makamu wa Rais atakuwa Musoma 
ambapo ataweka jiwe la msingi kwenye barabara ya km.9.9 
inayojengwa kwa kiwango cha lami katika Manispaa ya 
Musoma. Pia atatembelea kiwanda cha Samaki cha Musoma 
Fish Processors (T) Ltd.  
 
Aidha, Mhe. Makamu wa Rais atafanya Mkutano wa Hadhara 
katika uwanja wa Mkendo Musoma Mjini. Hii ni mara ya 
kwanza Makamu wa Rais Mhe. Samia Suluhu Hassan kuwa na 
ziara rasmi Mkoani Mara.   
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Imetolewa na,  
 

 
Jamal Zuberi 

Mkuu wa Kitengo cha Habari na Mawasilianao 
Mkoa wa Mara. 

 
 

 
 


