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A. UTANGULIZI

1.Ninayo furaha kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi imemchagua binti yako
Kujiunga na shule ya sekondari Chief Thunyo kwa kidato cha tano mwaka huu 2024 katika mchepuo
wa HKL, HGK, HGE, HGL.

2.TAREHEYAKURIPOTI.

Muhula wa masomo kwa wanafunzi wa kidato cha tano utaanza tarehe 1, Julai 2024. Hivyo wanafunzi
wote waliopangwa kujiunga na kidato cha tano kwa mwaka 2024 wanapaswa kuanza kuripoti shuleni
kuanzia tarehe 30, Juni, 2024 na siku ya mwisho kuripoti itakuwa tarehe 14 Julai 2024

Tafadhali jitahidi kufika tarehe iliyopangwa.

3. MAHALI SHULE ILIPO

Endapo utatumia barabara itokayo Mwanza Au Tarime utateremkia Kituo kikuu cha mabasi cha
BweriMusoma, hapo utapata magari madogo aina ya hiace yaendayo Nyamswa, kupitia Busegwe na
yatakushusha getini Chief Ihunyo sekondari -Busegwe. Wale wanaotokea DAR ES SALAAM wapande
mabasi ya HAPPY NATION, KAPRIKON NA

JOHANVIA na Wale wanaotoka Tanga, Manyara, Kilimanjaro na Arusha kwa kupitia barabara ya
Serengeti wapande mabasi ya COASTLINE, KIMOTCO, LOLIONDO au SERENGETI, watatelemkia
mji wa Butiama na watachukua bajaji au pikipiki hadi shuleni. Hata hivyo baadhi ya mabasi yanapita
shuleni yakielekea Musoma mjini.

4. KAULI MBIU

Kauli mbiu ya Shule yetu ni EDUCATION FOR EXCELLENCE. Hii ina maana kuwa Elimu ndiyo
msingi wa maendeleo kiuchumi, kijamii na kiutamaduni. Daima usiridhike na kiwango cha elimu
ulichonacho, jaribu tabia ya kutamani kujifunza ili kuwa na maendeleo ya juu zaidi yatokanayo na
juhudi, juhudi Katika masomo maarifa na nidhamu ili kuleta ufanisi na uwezo mkubwa wa kupambana
na mazingira unayoishi.



Ili kufanikisha kauli mbiu hii kila mwanafunzi atatakiwa kujiheshimu, kuwaheshimu walezi/walimu na
wanafunzi wenzake, kufanya kazi kwa bidi ndani na nje ya darasa, kujirekebisha Katika mwenendo,
tabia na nidhamu.

Kwa heshima uliyopewa ya kuchaguliwa kujiunga na shule hii, unategemewa sana na shule, wenzako na
jamii nzima ya hapa kuwa kielelezo kizuri cha shule yetu na Taifa kwa ujumla. Kanuni na sharia za
shule zilizo ambatanishwa hapa zitakusaidia kufikia malengo yako. Kauli mbiu ya shule na madhumuni
yako ya kuja hapa ni mwanga sahihi wa maisha yako ya baadaye. ZISOME KWA MAKINI SANA na
ufahamu kuwa kusoma ni kujifunza na kujifunza ni kufahamu, kufahamu ni kujituma na kujituma ni
kazi na kazi ni uhai wako kwa jamii na Taifa.

B. MAHITAJI YA SHULE

I. MAHITAJI YA KUJA NAYO MWANAFUNZI
. Godoro 1 la ft 3 unene wa nchi nne linalo faa kwenye kitanda cha chuma.
. Shuka 3, mbili za kijani zisizo na maua au mapambo na moja ya njano
. Foronya 2. Moja ya kijani na moja ya njano
. Blanketi 1 kwa ajili ya baridi
. Track suit yenye nembo ya shule itapatikana kwenye duka la shule
. Ndoo 2 moja ya lital0 na yapili lita 20 na dishi moja kwa matumizi yako binafsi.
. Vyombo vya chakula; sahani (isiyoyabati), bakuli, kikombe, kijiko, kidumu cha lita tano kwa ajili ya
maji ya kunywa.
8. Mwanafunzi aje na vifaa kwa ajili ya usafi wa ndani na nje, vifaa hivyo ni:-
Jembe 1, mopper na ndoo yake na mfagio wa chelewa kwa wanafunzi wote pamoja na hard broom kwa
HGK, brush rungu kwa HGL, Squezer kwa HKL na fyekeo kwa HGE. Viifaa vinapatikana Katika duka
la shule
9. Aje na madaftari ya kutosha masomo yote na begi la mgongoni la kubebea madaftari.
10.Ream paper 2 aina ya Double A4
11. Jalada tupu 2 (file) moja liwe box file na linguine liwe spring file kwa ajili ya kuhifadhi nyaraka
zake na kumbukumbu za mitihani.
12.Kanga/kitenge jozi mbili kwa ajili ya matumizi binafsi.
13.Dawa ya chooni lita 5, ambazo zinapatikana duka la shule.
14.Taa ndogo ya solar kwa matumizi binafsi, itamsaidia pindi umeme utakapo katika. Hii ni lazima
15.Aje na sanduku la bati/mbao na sio mabegi na masanduku makubwa ya thamani kubwa.
16. Kwa wanafunzi wa HE waje na scientific calculator
17. Mwanafunzi aje na vitabu vya masomo atakayo soma kwa matumizi binafsi.

~NOo ok, N

Il. MICHANGO
1.Mchango wa uendeshaji wa shule 65,000/=
2.Tahadhari 5,000/=
3. Fedha ya kitambulisho na picha 5,000/=
4. Fedha kwa ajili ya nembo ya shule 5,000/=

NB: Fedha zote ziwekwe kwenye akaunti ya shule no.NMB:33210008990 Chief Ihunyo
Secondary Self Reliance. Mwanafunzi anatakiwa aje na Bank Paying Slips.

1. SAREYASHULE.




1. Mashati 2 ya tetron meupe yenye mikono mirefu. Mashati yanayo bana hayaruhusiwi.

2. Aje na sketi 2 rangi ya DAMU YA MZEE (kitambaa kizito) iliyo kolea yenye malinda 6, mbele
linda kubwa na nyuma linda kubwa pembeni madogo na zipu upande wa kulia. Sketi hizo ziwe ndefu
mpaka chini kwenye kifundo cha mguu. Sketi hizo mbili (2) ni kwa ajili ya masomo darasani. Rejea
picha no_01 kwa wanafunzi wa kiislam waje na juba la rangi NYEUPE kwa darasani na NYEUSI
kwa ajili ya kushindia hiyo lisiwe na maua ya aina yoyote au urembo. Juba lifike kwenye kiwiko cha
mkono.

3. Tisheti, tai na sweta lenye nembo ya shule

4. Raba nyeupe, track modal kijani jeshi na tshirt yake zenye michirizi ya njano pembeni kwa ajili ya
michezo (jezi) nyekundu.

5.Anatakiwa kushona sketi 2 dark blue kitambaa kizito kwa ajili ya kuvaabaada ya masomo. Sketi hizo

ziwe zenye malinda ya kati au wastani na zipu pembeni pia ziwe ndefu mpaka chini kwenye kifundo

cha mguu.

6. Aje na chandarua cheupe au blue.

7. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi. Rejea picha no_02

8. Nguo za nyumbani HAZIRUHUSIWI na wakati wa kuripoti aje akiwa amevaa sare ya shule.

Tarakibu (Sample)

Pichano 01 Pichano_02

C. MAELEZO KUHUSU SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE

1.RUHUSA
(i) Kwenda nje ya shule;
Mwanafunzi haruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule/Makamu mkuu wa shule.
Kuna form maalum kwa ajili ya ruhusa za wanafunzi kwa ajili ya kwenda nje ya shule kwani shule yetu
ni ya bweni. Endapo mwanafunzi ataruhusiwa kwenda nje ya shule atatakiwa kuvaa sare za shule.

(i)Ndani ya shule;

Ni marufuku mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu. Mwanafunzi
ataruhusiwa kwenda kwenye nyumba ya mtumishi kwa ruhusa itakayotolewa na Matron baada ya
kuridhika na sababu inayompeleka mwanafunzi huyo kwa mtumishi. Mwanafunzi atakaye kiuka
utaratibu wa ruhusa uliowekwa adhabu yake ni pamoja na kurudishwa nyumbani na hata kufukuzwa
shule.



2.UTARATIBU WA CHAKULA

Huduma ya Chakula hutolewa Katika bwalo la shule, mwanafunzi anatakiwa kufuata utaratibu

uliowekwa kama ifuatavyo;

I Anatakiwa kuwahi mara asikiapo kengele ya chakula.

ii. Hatakiwi kuvaa kanda mbili, nguo za michezo, kofia, na kufunga kanga ama kitenge.

iii. Shule haina utaratibu wa utoaji wa chakula maalumu (specialDiet),

iv. shule inajitahidi kutoa chakula kizuri na chakuridhisha kwa wanafunzi wote kulingana na uwezo
wa kifedha.

3. NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani. Mwanafunzi atatakiwa kushindia nguo za kazi
(shamba dress) hivyo anapaswa kuja na sanduku dogo tu la bati/mbao kwani hakuna sehemu ya
kutunzia masanduku makubwa.

4. AFYA

i. Kila mwanafunzi anatakiwa kupimwa afya yake Katika hospitali ya serikali amba podaktari atatakiwa

kujaza fomu iliyoambatanishwa na barua hii.

ii. Huduma za matibabu: Kila mwanafunzi atagharamia matibabu yake mwenyewe hivyo mzazi
anapaswa kutoa hela ya matibabu, kwa mwanafunzi ambayo ataitunza yeye mwenyewe
(mwanafunzi) iii. Mwanafunzi atakapo ugua atapelekwa hospitalini hivyo gharama zote za matibabu
zitalipwa na

mzazi mwenyewe. Ili kurahisisha huduma ya matibabu, mwanafunzi aje na kadi ya bima ya afya.

MUHIMU* BIMA YA AEYA NI LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI

5. MAWASILIANO
Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi ni lazima yapitie kwenye ofisi ya Mkuu wa Shule
kwa simu namba

+ 0758162004 (MKUU WA SHULE)

+ 0765436541 (MAKAMU)

» 0744394471/ 0744392799. (MHASIBU)
+ 0752673567 (MTAALUMA)

6. LIKIZO

Kila mwanafunzi anatakiwa arudi nyumbani kwa wazazi/walezimara tu shule inapofungwa kwa
utaratibu utakao andaliwa na shule, hivyo ni vyema mwanafunzi akalipa nauli mapema ili atunziwe na
shule kuepuka usumbufu wa kukosa nauli mara shule inapofungwa. Likizo inapoisha mwanafunzi
anatakiwa aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule bila kukosa.

7. MASOMO

(i)Madarasa na maktaba ndizo sehemu sahihi za wanafunzi kujisomea, ni marufuku kwa mwanafunzi
kupiga kelele Katika maeneo hayo pindi masomo yanapoendelea. Masomo yote huendeshwa kwa lugha
ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili. Hivyo lugha ya kuiingereza ndiyo lugha ya mazingira ya
shule (lugha ya mawasiliano).



(ii) RATIBA

Ratiba ya shule kila siku huanza saal1:00 alfajiri ambapo kila mwanafunzi huamka ili aweze kuamka
kwenda darasani. Na jioni ratiba huishia saa nne (4:00) usiku, wanafunzi wanaporudi kulala.

8. MALEZI

Shule ina utaratibu mzuri wa kuhakikisha kwamba vijana wanalelewa Katika mwenendo na tabia nzuri
kwahiyo tunataka mzazi uelewe kuwa wakati binti yako yuko hapa shuleni ataangaliwa kwa ukaribu
sana kuhakikisha kuwa afya, tabia, mwenendo na nidhamu yake inakuwa nzuri. Hivyo shule imeandaa
utaratibu ufuatao: -

(i)Vitu vya gharama; Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuja na vitu vya gharama kama vile: simu za
mkononi, redio, tv, pasi ya umeme na heater. Ni marufuku kuonekana na vitu kama hivi shuleni.
Endapo atakamatwa na vitu kama hivi vitaharibiwa mbele ya wanafunzi, na mwanafunzi kurudishwa
nyumbani au hata kufukuzwa shule.

(i) Imani

Madhehebu ambayo hayakurasimishwa na serikali hayata tambuliwa shuleni isipokuwa kwa kibali
maalumu cha serikali. Pamoja na hilo kila mwanafunzi anatakiwa aje na barua ya utambulisho kutoka
kwa kiongozi wa dhehebu lake mfano, Padre, Mchungaji, Sheikh n.k.

Kila mwanafunzi ataruhusiwa kusali kwenye dhehebu lake hapa hapa shuleni kwa utaratibu wa dhehebu
lake kwa kuzingatia sharia za shule.

9. NYIMBO

Kila mwanafunzi anatakiwa afahamu nyimbo zifuatazo na kuziimba kila anapohitajika kufanya hivyo
()Wimbo wa Taifa

(if) Tanzania nakupenda kwa moyo wote

(ili)Tazama ramani

(iv)Wimbo wa shule

(V)Wimbo wa Afrika mashariki.

10. MAVAZI

Mwanafunzi atavaa nguo rasmi muda wote ndani na nje ya shule, akiwa amevaa sare za shule
Mwanafunzi haruhusiwi kujiremba kama vile:- kuvaa hereni, bangili, mikufu, kupaka kucha rangi,
kusuka, au kupaka wanja.

11.USAFI

(i). Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa msafi yeye binafsi na kutunza mazingira ya shule na mahali pake
anapoishi.

(i1) wanafunzi hawaruhusiwi kusuka.

(ii).Kila mwanafunzi atakabidhiwa miti ya kutunza hadi atakapomaliza shule, hii itakwenda sambamba
na eneo lake la usafi.



12. SHERIA
Makosa yafuatayo yanaweza kumfukuzisha mwanafunzi shule hivyo ni vyema mwanafunzi akasoma na
kuelewa:-
I. Kupiga/ kupigana/ kupiganisha
ii. Kumtukana mwalimu, mfanyakazi, au
Kiranja
iii. Wizi wa binafsi au mali ya umma/shule.
iv.  Kutoroka shuleni
v.  Kuvuta bangi, sigara au madawa yakulevya.
vi.  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
vii. Kuchezea, kudharau, kuharibu fedha, bendera ya taifa au picha za viongozi.
viii. Kukataa adhabu uliyopewa na kiranja, mwalimu au mkuu wa shule
iX.  Uasherati na usagaji
X.  Ubakaji
xi.  Kutoa mimba
xii. Makosa ya jinai
xiii.  Kuchochea/kuongoza mgomo au kuvuruga Amani na usalama wa jamii
xiv. Makosa yote yaliyothibitishwa na mahakama
xv. Ni marufuku mwanafunzi kushiriki kuuza kitu chochote ambacho ni mali yake au ya shule akiwa
shuleni.

% Kufukuzwa shule kwa mwanafunzi ni uamuzi wa kamati ya nidhamu uliothibitishwa na bodi
ya ushauri ya shule.

13. KUWASILI SHULENI

I. Ingia ofisi ya makamu mkuu wa shule kwa usajili

ii.
Ingiaofisiyamhasibukufanyamalipokamailivyoelekezwakwenyebarua
iii. Ripoti kwa mwalimu wa taaluma kwa ajili ya kupewa meza na Kiti.

Njoo na vitu vifuatavyo:-

. Joining instructions iliyo jazwa page zote.

b. Risiti za malipo (bank payin slips)

c. Nakala ya leaving certificate ya shule unakotoka

d. Nakala ya result slip (hati ya matokeo) yako ya kidato cha nne
e

f

[o})

. Na mahitaji yote yaliyo orodheshwa Katika ukurasa wa pili na tatu.
. Nakala ya cheti cha kuzaliwa na passport size moja ya hivi karibuni

Nakutakia kila la kheri Katika maandalizi na tuna mtakia mwanafunzi safari njema kuja Chief Ihunyo.

Qi UW S qgra.
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NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi
wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na
kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi
hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO
USITUMECHOCHOTE, NIVEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA
UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -
0758162004 (Mkuu wa Shule)
0757670096/0716707253 (Makamu Mkuu wa Shule)



FOMU HII IRUDISHWE SHULENI KWA MKUU WA SHULE WAKATI WA USAJILI

FOMU YA MAELEZO JUU YA MWANAFUNZI

Jina la Mwanafunzi ... liwe jina ulilolitumia Katika shule
uliyotoka na utalitumia kwa miaka yote utakayoku wa hapa shuleni na huruhusiwi kulibadili.
DNt Tarehe ya kuzaliwa................oooiiiiiiii
Nambari ya kuingizwa shuleni.................. Shule aliyotoka...........coovviiiiiiiiiii e
Tarehe............ccooiiiiiin.. Michezo uipendayo au shughuli uzipendazo (hobbies)

Kipimo au historia ya UgOnjWa..........c.ouiiritiiiii et

Unaishi na nani/uhusiano. ...........ooiiiiiiii e

Jina na anwani ya kudumu ya mzazi/mlezi atakayetumiwa ripoti ya maendeleo yakoya kitaaluma na
1710 P Kazi
VA MZAZI/MICZI. ..\ttt

Mahali.............coooiii. Wilaya........ooooiiiiiiii Mkoa.......oooiiiiii Habari
10011 Y e 11 o7/ B Mzazi/mlezi aliye
T

Picha nne(4)za wazazi/walezi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi mwenyewe.

S/N | JINA UHUSIANO NO.SIMU ANAKOTOKA KAZI
1
2
3
4
Sahihi ya
mzazi/mlezi......................oee . tarehe...........oooeviiiiiiin, 11010 O
Mimi(jina la mwanafunzi)..............coooiiiiiiiiiiiiii ninaahidi kuzingatia

utaratibu, Kanuni na sharia za shule bila kukiuka. Kinyume na hayo hatua za kinidhamu zichukuliwe
dhidi yangu. Nitasoma kwa bidi na kufanyakazi ninazotakiwa ili kufikia lengo linalotakiwa.

Sahihi ya mwanafunzi................................ tarehe..........ocooii




FOMU YA MZAZI KUKUBALI MWANAE KUJIUNGA NA KIDATOCHA TANO
SHULE YA SEKONDARI CHIEF IHUNYO

ILMimi.........ccooevvenvenennee..Baba/Mama/Mlezi wa. ... Ninayeishi

Wilaya ..o Mkoa .....oovviiiiiii nakubali

MWaNANGU.....ooveereeeneennnnns ajiunge na shule ya sekondari ya wasichana Chief Thunyo Katika
MChepuO Wa MAaSOMO. .. .euvtinrieieie et eiieaaeeneannn aliyochagua yeye mwenyewe.

2. Mimi mzazi/Mlezi wa kijani huyu naahidi kushirikiana na walimu Katika malezi ya mwanangu
akiwa shuleni na hata nje ya shule. Kwamba ni wajibu wangu kama mzazi/mlezi kumuhimiza
mwanangu asome kwa bidi na afuate sharia na taratibu zote za shule.

3.Kwamba nitalipa ada na michango mingine yote ya shule Katika muda uliopangwa na kwamba kila
mwisho wa muhula nitamtaka mwanangu anipe taarifa ya maendeleo yake kitaaluma na tabia.

4 Nakiri nimempatia/sijampatia mwanangu Simu aina ya................... wakati anakujashuleni



CHIEF IHUNYO GIRLS' SECONDARY SCHOOL P.0.BOX 183, MUSOMAMARA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR THE STUDENT
(To be filled in the Government hospitals only)

L.Student'sname. .......o.ovuiiiiii e Ageoiiiii
2.Please examine the above mentioned student to her fitness for joining advanced level studies in the
following test:-

i. Blood examination Haemoglobin.................oooiiiiiiiiiii e
ii. SO0l EXAMINALION. ... \iutt ettt ettt
iii. Bilharziasis. . ......oovvuiiiiiiii
iv. UTNALYISIS. .. eveeeeetie e
V.  Tuberculosis Test(TB)......cccooiiiiiiiiii e,
Vie By e
Vil ADAOMEN. ...ttt
VI Athma. ..o
Vill. Headache..............ooooiiiiiiiiii
X. Inability to eat certain type of f00d. ... .. ..o
Xi. SKIN diSEASE. ..ttt e ,
Xil.  Pregnancy.......c.o.eiiiriii e e xiii. Any abnormalities noted
........................................................... xiv. Any chronic complains noted
ADOVE. ..ot
Xvi. Anything else that the school health staff should know about....................cooooiiiiit,
XVii. Any treatment given/recommended..............ouiiiiiiiiiiititi e
XVIIL ANy STD detected. .. ... ouuinini e

Note: Incase of unhealthy detected, it is recommended that a student should get treatment before coming
to school.

| have examined the above student and consider that she is physically fit for joining advanced/ordinary
level studies.

Signature of the EXaMINeT. . e e
DeSIZNAtION. ...ttt
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