

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA
SHULE YA SEKONDARI KIGATA, S. L. P 420 – BUTIAMA
MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIGATA KWA MWAKA 2021.

JINA KAMILI LA MWANAFUNZI _____.

1. Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya sekondari Kigata mwaka huu 2021. Shule itafunguliwa tarehe 07/01/2021, unatakiwa kufika shuleni kwenye ofisi ya Makamu wa Mkuu wa Shule kuanzia tarehe 04/01/2021 kwa ajili ya kusajiliwa. Masomo yataanza rasmi tarehe 07/01/2021 kwa kozi ya kiingereza ambayo ni muhimu sana kwako kabla ya kuanza masomo. Mwisho wa kuripoti shule ni tarehe 11/01/2021. Iwapo hutafika tarehe hiyo, hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yako mzazi/mlezi kwa kutomleta mwanafunzi, zingatia sana.
2. **SARE ZA SHULE – DARASANI.**
 - (i) Suruali mbili za light – bluu, kwa wavulana zilizoshonwa kwa unadhifu, zenye marinda mawili na mfuko mmoja nyuma na si za kubana mwili.
 - (ii) Sketi ndefu mbili za light – bluu, kwa wasichana zinazovuka magoti na zenye marinda ya kawaida yanayofunika sketi nzima na si mini – sketi.
 - (iii) Sweta ya bluu yenye mikono mirefu na shingo ya V kwa wavulana na wasichana, hiyo utanunua mzazi/mlezi mwenyewe na itakaguliwa shuleni.
 - (iv) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili kwa wasichana.
 - (v) Soksi nyeusi fupi jozi mbili kwa wavulana.
 - (vi) Shati mbili nyeupe kwa wavulana na wasichana na si za kubana mwili.
 - (vii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kufunga na kamba visivyo na visigino virefu wala kuchongoka mbele, kwa wavulana na wasichana.
 - (viii) Tai ya light bluu.
3. **VIFAA VYA MICHEZO.**
 - Mwanafunzi aje na T-sheti ya rangi ya **NYEKUNDU** ya michezo na viatu vya michezo (raba) kwa wavulana na wasichana.
4. **VIFAA VINGINE.**
 - (i) Daftari za kutosha zisizopungua 12 (kaunta book) na zitakaguliwa shuleni.
 - (ii) Mathematical set, kalamu, penseli, na rula ni muhimu sana.

NB: VIFAA HIVYO HAPO JUU VITAKAGULIWA SHULENI, NI MUHIMU SANA NA ZINGATIA.

5. SHERIA ZA SHULE.

- Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Sheria hizo ni kama ifuatavyo:
1. Heshima na adabu kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi, Wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla.
 2. Utii kwa Walimu, Wafanyakazi wasio Walimu na Viranja.
 3. Kuwahi kufika Shuleni na kutoondoka Shuleni kabla ya Shule kufungwa.
 4. Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku za Shule.
 5. Kuwahi katika kila wito (utii kwa kengele).
 6. Kuvaa sare ya Shule madarasani, muda wa kazi na michezo.
 7. Ni marufuku kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
 8. Hairuhusiwi kutembelea vilabu vya pombe, majumba ya starehe wala njumba ya wageni.
 9. Ulevi wa aina yeyote ni marufuku.
 10. Ugomvi na matusi ni mwiko.
 11. Wizi, kuharibu mali/ kifaa cha Shule au kuandika maandishi na michoro kwenye kuta za shule, milango n.k ni marufuku.

12. Kila mwanafunzi anatakiwa awe msafi.
13. Ni mwiko kutupa taka/ karatasi au uchafu ovyo.
14. Urafiki wa kimapenzi hauruhusiwi Shuleni.
15. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuoa au kuolewa.
16. Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda nyumbani kwa Wafanyakazi bila ruhusa.
17. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia vyombo vya umeme Bwenini/ darasani au mahali popote ndani ya Shule.
18. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na Simu ya mkononi Shuleni, Adhabu kali itatolewa ikiwemo kulipia uharibifu wa Mfumo wa Umeme na Mzazi kumhamisha Mwanafunzi husika.

6. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.

- a) Kashfa ya aina yoyote kwa Taifa kama kudharau mambo ya Kitaifa (sikukuu za Kitaifa, mikutano, wimbo wa Taifa, maandamano, nk.)
- b) Wizi (kuiba).
- c) Kuoa au Kuolewa.
- d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- e) Kutohudhuria Shule kwa muda mrefu (utoro) bila taarifa.
- f) Kupigana au Kupiga.
- g) Kuchochea ghasia/ kugoma au kuongoza migomo na kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
- h) Kuvuta sigara, kunywa pombe, bangi au dawa za kulevya.
- i) Kuendesha magendo au ulanguzi wa aina yoyote.
- j) Kosa la jinai, kosa likithibitishwa na polisi, au mahakamani.
- k) Kulala nje ya shule bila ruhusa. l) Kugoma adhabu.
- m) Kuwa na simu ya mkononi Shuleni.
- n) Ubakaji.
- o) Kumpa mimba msichana ndani au nje ya shule.

Nakutakia kila la heri kwa maandalizi ya mwanao kujiunga na shule ya sekondari Kiagata

JONATHAN. W.BITABABAJE.
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI KIAGATA.
SIMU: 0765-274510 AU 0785174205

KIAMBATANISHO “A”

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA HALIMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA. SHULE YA SEKONDARI KIAGATA, FOMU YA UTHIBITISHO NA MKATABA WA KUKUBALI KUJIUNGA NA KIAGATA SHULE YA SEKONDARI.

Makubaliano ya mkataba kati ya Mzazi, mwanafunzi na shule yatatekelezwa kama yalivyo kwa lengo la kufuta daraja sifuri na nne [division 0 and iv]

[A]. IJAZWE NA MWANAFUNZI:

1. Jina kamili la Mwanafunzi
2. Uraia
3. Dini
4. Tarehe ya kuzaliwa Wilaya Mkoa
5. Shule uliyohitimu kidato cha nne
6. Tahasusi (Combination)

Mimi nikiwa na akili timamu na maarifa, nakubali kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha Naahidi kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na Masharti mengine yote ya Shule, ikiwemo kutopata alama F na 0 darasani, kutomiliki simu ya mkononi shuleni, utoro wa vipindi na kudharau baadhi ya masomo na mitihani. Endapo nitaingia kwenye makosa hayo mabaya naomba mzazi/mlezi wangu anitafutie shule nyingine na kunihamisha mara moja. Nakubaliana na hoja zilizoanishwa hapo juu na kwenye fomu ya kujiunga na shule ya Sekondari Kiagata Jina la mwanafunzi

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe ya mkataba

[B]. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/ MLEZI ATAKAYETAMBULIWA NA SHULE

1. Jina kamili la Mzazi/ Mlezi
2. Anuani kamili
3. Kazi unayofanya
4. Namba ya simu: [a]Nyumbani

[b]. Ofisini

[c] Mkononi

[d]. Wilaya

[e] Mkoa

Mimi Mzazi/ Mlezi wa Nikiwa na akili timamu, nimesoma vyema Sheria, Taratibu na Kanuni za Shule, Nakubali/ Sikubali, mwanangu ajiunge na Shule ya Sekondari Kiagata. Endapo Mwanangu atatenenda kinyume na Sheria/ taratibu za Shule na kupatikana

na kosa la kupata alama F na 0, kumiliki simu ya mkononi shuleni, na kushiriki utoro wa vipindi, kukwepa mitihani na kudharau baadhi ya masomo, kama ilivyoainishwa hapo juu nakubali nikabidhiwe kijana wangu ili nimtafutie shule nyingine ili kuepusha madhara na majanga kwa wanafunzi wengine na niweze kumsimamia kwa karibu na sitakuwa na pingamizi ya aina yoyote juu ya jambo hili kwani nafahamu fika kwamba kilichomleta shule ni kusoma na si vinginevyo. Sahihi ya Mzazi/ Mlezi
Tarehe

C. UTHIBITISHO WA SERIKALI ZA MITAA Jina la M/Kiti wa Mtaa au M/Mtendaji wa Kijiji..... Sahihi

Namba ya Simu.....Muhuri.....

KIAMBATANISHO "B"

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

**PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT STUDENT
MEDICAL CERTIFICATE**

**(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster of Kiagata
Secondary School P. O. Box 420, BUTIAMA).**

To the Medical Officer,

.....

.....

RE: _____

Please, examine the Student mentioned above and comment in his health by responding to the following items.
Kindly put a Tick (v) or Cross (x) in front of either YES or NO as you find appropriate.

.....

HEADMASTER

Does a student have problems in connection with?

a) Sight? (1) No (2) Yes If yes, state

.....

b) Hearing? (1) No (2) Yes If yes, state

.....

c) Speech? (1) No (2) Yes If yes, state

.....

d) T. B (1) No (2) Yes If yes, state

e) Blood pressure? (1) No (2) Yes If yes, state

.....

f) Any Physical disability? (1) No (2) Yes If yes, state

.....

Do you, therefore, recommend the said student medically fit for studentship at this School? (1) No (2) Yes. If
no, please state reasons.

.....

.....

.....

.....

Date Name and Signature of M. O

Designation and stamp