

**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA**

Shule Ya Sekondari Mirwa,
S.L.P. 483,
MUSOMA.

...../...../ 2021

Ndugu; MZAZI /MLEZI WA

.....

S.L.P. -

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIRWA KIDATO
CHA KWANZA 2021**

A. UTANGULIZI

1. Ninayo furaha kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imemchagua mwanao kujiunga na shule ya sekondari MIRWA kwa kidato cha kwanza mwaka 2021.

2. TAREHE YA KURIPOTI.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021. Tafadhali jitahidi kufika tarehe iliyopangwa.

B. MAHITAJI YA SHULE

SARE YA SHULE.

1. Mashati 2 ya tetron meupe yenye mikono mifupi(kwa wavulana na wasichana). Mashati yanayobana hayaruhusiwi. Mashati hayo yawe na NEMBO ya shule ya Sekondari Mirwa.
2. Aje na Suruali 2(kwa wavulana tu) rangi NYEUSI zenye malinda mawili zilizoshonwa vizuri bila kubana(suruali za kubana yaani modo haziruhusiwi shuleni.
3. Aje na Sketi 2(kwa wasichana tu) rangi NYEUSI zenye malinda zilizoshonwa vizuri ndefu kuvuka magoti zisizobana.
4. Tai nyeusi kwa wavulana na wasichana.
5. Sweta rangi ya DAMU YA MZEE
6. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga visivyo na visigino virefu wala kuchongoka(kwa wavulana na wasichana)
7. Soksi nyeusi jozi mbili(kwa wavulana) na soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana
8. Tshirt moja rangi ya ORANGE YENYE KOLA NYEUSI na michirizi ya orange yenye nembo ya shule kwa ajili ya michezo na usafi.

MAHITAJI MENGINE YA SHULE

- I. Madaftari kaunta books quire 2 kumi na mbili na kuendelea.
- II. kalamu za wino za kutosha

- III. Mfuko wa kubebea madaftari.
- IV. Mathematical set(bofa)
- V. Kifaa cha usafi yaani fyekeo kwa wasichana na jembe lenye mpini kwa mvulana.
- VI. Kuna upungufu wa viti na meza hivyo mzazi anashauriwa kuangalia utaratibu wa kumwezesha mwanae kukaa na kusoma kwa amani akiwa ameketi shuleni. HATA HIVYO mwanafunzi atapokelewa hata kama hana kiti wala dawati.

C. MAELEZO KUHUSU SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE

AFYA

I. Kila mwanafunzi anatakiwa kupimwa afya yake katika hospitali ya serikali ambapo daktari atatakiwa kujaza fomu iliyoambatanihwa na barua hii.

II. Huduma za matibabu: Kila mwanafunzi atagharamia matibabu yake mwenyewe hivyo mzazi anapaswa kutoa hela ya matibabu kwa mwanafunzi.

NYIMBO

Kila mwanafunzi anatakiwa afahamu nyimbo zifuatazo na kuziimba kila anapohitajika kufanya hivyo

- (i) . Wimbo wa taifa
- (ii) . Tanzania nakupenda kwa moyo wote
- (iii) . Tazama ramani
- (iv) . Wimbo wa shule

USAFI

(i) . Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa msafi yeye binafsi na kutunza mazingira ya shule na mahali pake anapoishi.

(ii) . Kila mwanafunzi atakabidhiwa miti ya kutunza hadi atakapomaliza shule, hii itakwenda sambamba na eneo lake la usafi.

SHERIA.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria No 25 ya mwaka 1978 na marekebisho yake No, 10 ya mwaka 1995. Aidha shule inazingatia miongozo na taratibu zinzotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchina na Ofisi ya Raisi TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa shule na uendeshaji wa shule.

Makosa yafuatayo yanaweza kumfukuzisha mwanafunzi shule hivyo ni vyema mwanafunzi akasoma na kuelewa:-

- I. Kupiga/kupigana/kupiganisha
- II. Kumtukana mwalimu, mfanyakazi, au kiranja
- III. Wizi wa binafsi au mali ya umma/shule.
- IV. Kutoroka shuleni
- V. Kuvuta bangi, sigara au madawa ya kulevyu.
- VI. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- VII. Kuchezea, kudharau, kuharibu fedha, bendera ya taifa au picha za viongozi.
- VIII. Kukataa adhabu uliyopewa na kiranja, mwalimu au mkuu wa shule
- IX. Uasherati na ushoga
- X. Ubakaji
- XI. Kupata ujauzito kwa mtoto wa kike au Kusababisha ujauzito(mwanafunzi wa kiume) ndani au nje ya shule.
- XII. Makosa ya jinai

XIII. Kuchochea/kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa jamii

XIV. Makosa yote yaliyohibitishwa na mahakama

XV. Ni marufuku mwanafunzi kushiriki kuuza kitu chochote ambacho ni mali yake au ya shule akiwa shuleni.

- ❖ Kufukuzwa shule kwa mwanafunzi ni uamuzi wa kamati ya nidhamu uliohibitishwa na bodi ya ushauri ya shule.

Karibu sana Shule ya Sekondari Mirwa

CHIBURE LEONARD MAKEREGE
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI MIRWA
0787795623/0757713872

FOMU HII IRUDISHWE SHULENI KWA MKUU WA SHULE WAKATI WA USAJILI

FOMU YA MAELEZO JUU YA MWANAFUNZI

Jina la Mwanafunziliwe jina ulilolitumia katika shule uliyotoka na utalitumia kwa miaka yote utakayokuwa hapa shuleni na huruhusiwi kulibadili.

Dini..... Tarehe ya kuzaliwa

Kipimo au historia ya ugonjwa

Unaishi na nani/uhusiano

Jina na anwani ya kudumu ya mzazi/mlezi atakayetumiwa ripoti ya maendeleo yako ya kitaaluma na tabia.....

Kazi ya mzazi/mlezi.....

MahaliWilayaMkoa

Habari nyinginezo

Mzazi /mlezi aliye hai

Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi mwenyewe.

S/N O	JINA	UHUSIANO	NO.SIMU	ANAKOTOK A	KAZI
1					
2					
3					
4					

Sahihi ya mzazi /mlezitarehe.....

simu.....

Mimi (jina la mwanafunzi) ninaahidi kuzingatia utaratibu, Kanuni na sheria za shule bila kukiuka. Kinyume na hayo hatua za kinidhamu zichukuliwe

dhidi yangu. Nitasoma kwa bidii na kufanya kazi ninazotakiwa ili kufikia lengo linalotakiwa.

Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe.....

MIRWA SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 483, MUSOMA - MARA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR THE STUDENT
(To be filled in the Government hospitals only)

1. Student's name..... Age.....
2. Please examine the above mentioned student to her fitness for joining advanced level studies in the following test:-

- i. Blood examination Haemoglobin
- ii. Stool examination.....
- iii. Bilharziasis.....
- iv. Urinalysis.....
- v. Tuberculosis Test (TB).....
- vi. Eye.....
- vii. Abdomen
- viii. Athma
- ix. Headache.....
- x. Inability to eat certain type of food
- xi. Skin disease
- xii. Any abnormalities noted.....
- xiii. Any chronic complains noted above
- xiv. Anything else that the school health staff should know about
- xv Any treatment given or recommended.....
- xvi. Any STD detected
- xvii. Pregnancy.....

Note: In case of unhealthy detected, it is recommended that a student should get treatment before coming to school.

I have examined the above student and consider that she is physically fit for joining advanced/ordinary level studies.

Signature of the Examiner

Designation

Station

Date