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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WEGERO MWAKA 2020.
1.0.UTANGULIZI
Ninafuraha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
— mkoa wa Mara.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.
2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. Sare ya shule
A) Shati jeupe la mikono mifupi kwa wanafunzi wote.
B)Suruali nyeusi mbili zisiyokuwa na marinda na za kubana —kitambaa kizito.
C) Sketi nyeusi mbili zenye michirizi miwili meupe,ndefu inayovuka magoti ,yenye mirinda,zipu na
mifuko- kitambaa kizito.
D)Soksi nyeusi jozi mbili kwa wavulana na soksi nyeupe ndefu jozi mbili kwa wasichana .
E) Sweta rangi ya bluu mikono mirefu kwa wanafunzi wote.
F) Viatu vya ngozi nyeusi visivyokuwa na visigino virefu kwa wanafunzi wote.
G) Madaftari 10 —counter books (Quire 2 pamoja na begi la kuhifadhia madaftari.
J) Mathematical set (01), ruler na kalamu za kutosha.
3.0. Sheria na kanuni muhimu za shule.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama inavyoelekezwa
kwa sheria Na.10 ya mwaka 1985.Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara vya Elimu na
mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na
uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi,wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo
la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

c) Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa.

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

e) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule.



f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

g) Kutunza mali za umma.

3.1.MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.
a)Wizi

b)Uasherati na Ushoga

c)Ubakaji

d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, mirungi na kadhalika.
e)Kupigana au kupiga .

f)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g)Kudharau bendera ya taifa

h) Kuoa au kuolewa

i)Kupata mimba

j)Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k)Kukataa adhabu kwa makusudi

[)Kuwa na simu ya mkononi

m)Kutoa lugha chafu,kashifa na kejeli kwa walimu , wafanyakazi wasio walimu na wanafunzi.
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU

a) Medical examination form- ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii
itakabidhiwa siku ya kuripoti.

b)Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi iambatanishwe na nakala halisi ya cheti
cha kuzaliwa.

Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI WEGERO.

ABEL B. ASSENO.
MKUU WA SHULE YA SEKONDARI WEGERO.



FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI / MLEZI KUKUBALI SHERIA ZA SHULE.

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI.

Jina kamili 12 MWaNAfUNZi......coceuiiic e e
TArehe Ya KUZalIWa........c.ceeieeec ettt sttt e e e r s st sasete st stesasnnen

Namba ya cheti cha KUZaliWa........c.ccuciiiiece e et

Uraia: Mtanzania / Siyo MEANZaNIa ......ccceeeeeeeeeveecee et es v v teseasetessasesessetensnsenes

o O O O O O

2.TAARIFA BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

0 JINA KaMIli 12 MZAZI/MIZIcecuiiiitecee ettt ettt st s besbe st st e e benaenes
o Namba ya kitambulisho cha NIDA..........cui it et e r s e
O KaZi YA MZAZI/MIZ.uceeitieete ettt ettt ettt sttt sea bt s ebe s bes s s et seabesens
O Namba ya SiMU Ya MZAZI/MIEZi.c.cuieiieecreerie ettt ettt bes st et sbe bbbt sas e bebenes
o
3.AHADI YA MWANAFUNZI.
VI ettt st st e e e s s aes e asesre et seeseenean nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote

ya kujiunga na shule ya sekondari Wegero na nimekubali kuipokea nafasi niliyopewa . Ninaahidi kufuata
na kutekeleza sheria na taratibu zote za shule. Kusoma kwa bidii na niko tayari kupokea adhabu yoyote
endapo nitavunja utaratibu wa shule kwa makusudi.

Y 11 PRSP Tar€Ne..eeee et
4. AHADI YA MZAZI/MLEZI
VI 1ttt ettt et sb e v e e saesebesenaeeens mzazi /mlezi wa mwaanafunzi ,ninaahidi

kushirikiana kwa karibu na uongozi wa shule katika malezi ya mwanangu. Pia nitampatia mahitaji yote
muhimu ya shule kama ilivyoelekezwa.Vilevile niko tayari kuhudhuria vikao vya wazazi kwa maendeleo
ya shule na taaluma kwa jumla.



BUTIAMA DISTRICT COUNCIL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A. DATE....ciiiinic e,
TO THE MEDICAL OFFICER.

STUDENT’S NAME (NAIME IN FULL)..ccvesttetieteieseieree et ene st encssee s ssstesese st sessssessseesessnessssessnns
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness as a secondary school
student. The examination should include the following categories.

a) Eyesight

b) Hearing

c) Limbs

d) Speech

e) Veneral diseases

f) Leprosy

g) Epilepsy

h) Abdomen

i) Neurosis

j)  Pregnancy

k) Other serious diseases

) TB
PART B. MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by government Medical Officer).

| have examined the above named and consider that he/she is physically and mentally fit for the
enrolment as a secondary student.

A) EYE SINTaeiicec s

D) HEAING .ottt st s

C)  LIMDS ettt st e teraa

) SPEECH....o et e e

€) Veneral diSEases.......coeeeereeeveeeieieerere et

) LEPIOSY ittt et e e

8)  EPIlEPSY oottt e

N)  ADAOMEN....i it

1) NEUFOSIS....eeeieiie ettt ebeereetesre s eessesbesbenaeans

J)  PrEENANCY..ciii ettt ettt r e et b s

K)  Other diSEaSES.......ccoeveeecieeeetieteet e e ettt raer s e

L) T Bttt s st sttt st e



