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                               TANGANZO LA NAFASI YA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Butiama anayofuraha kuwatangazia 
nafasi  za kazi Ishirini na moja (21) za Ajira baada ya kupokea Kibali cha Ajira 
mpya kwa Mwaka 2024/2025 chenye Kumb. Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25 
Juni, 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi na 
Utawala Bora. Hivyo anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye 
sifa ili kujaza nafasi hizo kama ifuatavyo; 
 
1.0 WATENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III – NAFASI KUMI (10) 

 
1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III 

(i) Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 
(ii) Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa 

amani na msimamizi wa Utawala Bora katika Kijiji. 
(iii) Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya Maendeleo ya Kijiji. 
(iv) Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji. 
(v) Kutafsiri na kusimamia sera, sheria na taratibu. 
(vi) Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo  lake na 

kuhamasisha wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya 
kuondoa njaa, umaskini na kuongeza uzalishaji mali. 

(vii) Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalamu katika Kijiji. 



(viii) Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na 
nyaraka za Kijiji. 

(ix) Mwenyekiti wa Kikao cha wataalamu waliopo katika Kijiji. 
(x) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi. 
(xi) Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za Kijiji na atawajibika kwa 

Mtendaji Mkuu wa Kata. 
(xii) Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wake. 

 
1.1.1. SIFA ZA KUAJIRIWA 
Waombaji wanatakiwa wawe wenye elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita 
(Form VI) aliyeitimu Astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo:- Utawala, 
Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya 
Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2. MSHAHARA 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

2.0  DEREVA DARAJA LA II – NAFASI TANO (5) 
 

2.1  KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA II 
(i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa 

gari. 
(ii) Kupeleka watumishi kwenye safari za kazi. 
(iii) Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 
(iv) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 
(v) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftali la safari na 

kufanya usafi wa gari. 



 
2.1.1  SIFA ZA KUAJIRIWA  
Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Kidato cha Sita (Form 
VI)/awe na leseni ya Daraja la C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia 
kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajari.  Awe 
amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendshaji magari (basic driving course) 
inayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au chuo kingine kinachotambulika na 

Serikali. 

2.1.2   MSHAHARA 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 
 

3.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – NAFASI MBILI (02) 
 

3.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 
(i) Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye regista (incoming 

correspondence register). 
(ii) Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing 

correspondence register). 
(iii) Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers). 
(iv) Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa Watendaji (Action 

Officers). 
(v) Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada (racks/failing 

cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 
(vi) Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking). 

 
 

 



3.1.1  SIFA ZA KUAJIRIWA 
Waombaji wanatakiwa awe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita 
(Form VI) aliyehitimu Stashahada (NTA Level 6) katika fani ya masjala kutoka 

vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa kompyuta. 

3.1.2 MSHAHARA 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 
 
4.0. MWANDISHI MWENDESHA OFISI II – NAFASI NNE (04) 

 
4.1  KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 
(i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri. 
(ii) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza wanapoweza 

kusaidiwa. 
(iii) Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari 

za mkuu wake na ratiba za kazi nyingine. 
(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi. 
(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika 

divisheni/kitengo/sehemu husika. 
(vi) Kukusanya, kutunza na kurejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika. 
(vii) Kupanga dondoo  na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali. 
(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 
 
 
 



 
4.1.1. SIFA ZA KUAJIRIWA 

Waombaji wanatakiwa awe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita 
(Form VI) aliyehitimu Stashahada(Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 
ya Uhazili.  Aidha, awe amefaulu somo la Hatimkato ya kiswahili na kiingereza 
maneno 100 kwa dakiki moja na kupata program za kumpyuta za ofisi kama 
vile word, excel, power point, internet, email na publisher kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali. 

4.1.2  MSHAHARA 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 
5.0 MASHARTI YA JUMLA 
(i) Waombaji wote wawe ni raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 

18 na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini. 
(ii) Waombaji wawasilishe maelezo binafsi (curriculum vitae) yanayojitosheleza 

(detailed CV) yenye anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na 
majina ya wadhamini watatu (referees) wa kuaminika. 

(iii) Waombaji waambatanishe nakala za vyeti vya kidato cha Nne au Sita, 
taaluma na cheti cha kuzaliwa, waombaji watakaowasilisha “result slip” 
“Statement of Results” “Provisional Results” au “Transcripts 
HAVITAKUBALIKA. 

(iv) Kwa waombaji walisoma nje ya nchi, Elimu ya Kidato cha Nne au Sita 
wawasilishe vidhibitisho kutoka baraza la Mitihani Tanzania (NECTA). 

(v) Kwa waombaji waliosomaa vyuo vya nje ya nchi wawasilishe udhibitisho 
kutoka tume ya vyuo vikuu Tanzania (TCU). 

(vi) Waombaji watakaokidhi sifa zinazotakiwa ndio watakaoitwa katika Usaili. 



(vii) Barua ya maombi iliyosainiwa na mwombaji inaweza kuandikwa kwa lugha 
ya kiingereza au Kiswahili. 

(viii) Waombaji wenye mahitaji maalum (special needs/disability) wanatakiwa 
kuainisha kwenye maombi yao. 

(ix) Waombaji watakaowasilisha taarifa za kughushi watachukuliwa hatua kwa 
mujibu wa Sheria za Nchi. 

(x) Waombaji waliostaafishwa katika utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa kama wanakibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

(xi) Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 26/07/2024 
(xii) Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wakielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo https://portal.ajira.go.tz (anuani hii pia 
inapatikana kwenye tovuti ya secretariet ya Ajira kwa kuingia sehemu 
iliiyoandikwa Recruitment Portal.   

(xiii) Maombi yatakayowwasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 
hili HAYATAFIKIRIWA. 

MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 
pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo iliekezwe kwa; 
MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA, 
S.L.P. 1207, 
BUTIAMA. 
Kupitia kwenye mfumo wa Ajira Portal 
 

Tangazo hili limetolewa  
 

Aziza Juma Baruti 
MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA 

https://portal.ajira.go.tz/

