TFN 832

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI
(ljazwe nakal a tatu)

Kutoka Julai .............. Hadi Juni .................

Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotarkupima utendaji kazi katika Utumishi wa Ummaidifa inakusudiwa
kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya meeeiii katika utumishi wa umma na kujenga uhusiamarinwa utendaji
kazi kati ya viongozi na wanaowaongoza.

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU:

1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katikaudtishi wa Umma. Kwa Maofisa WakyRrincipal Officers)
na kuendelea baada ya kukamilisha fomu hii nakalsihiwasilishwe kwa Katibu Mkuu (Utumishi), nakaya pili
ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika. fiséad
wengine wote kuanzia Maafisa Waandanf&anior Officers) kwenda chini nakala halisi iwasilishwe kwa Mtenddy
Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipglekkwa Wizara Mama ya kada husika na nakala yaapéwe
mtumishi anayehusika.

2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikiamite ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja.

3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpangdazé wa Taasisi (Strategic Plan) ukiainisha mpango
utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambagtarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo.

4, Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishaemumishi anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamiake
wa kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwdpikilizaji kama ni muhimu.

5. Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ydendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada Wfaaisi na
alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimmizalengo. Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa jmvaa
Taasisi/Asasi husika.

SEHEMU YA 1. TAARIFA BINAFSI
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Masharti ya kazi [ ]

DD= Tarehe, MM= Mwez, YYYY= Mwaka, mk= Mke, me= Mume
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SEHEMU YA 2. MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI
ljazwe na mtumishi anayepi mwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi

2.1 2.2 Malengo 2.3 Malengo ya 2.4 Vigezo vya 2.5 Mahitaji ya
Namba Yaliyokubalika Utendaji Utendaji Rasilimali
Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
2.6 Mtumishi Anayepimwa 2.7 Msimariza Kazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 3: MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA.................... )
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kaz

3.1 3.2 Malengo Yaliyokubalika 3.3 Maendeleo ya 3.4 Sababu yenye Kuathiri
Namba (kama Sehemu ya 2) Utekelezaji Kufikia Lengo Utekelezaji




SEHEMU YA 4: KUREKEBISHA MALENGO (pale inapohusika)
ljazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizii wa Kazi

4.1 4.2 Marekebisho ya 4.3 Malengo ya 4.4 Vigezo vya 4.5 Mabhitaji ya
Namba | Malengo Yaliyokubalika Utendaji Utendaji Rasilimali
Yaliyokubalika Vilivyokubalika Zilizokubalika
4.6 Mtumishi Anayepimwa 4.7 Msimamizi wéazi
Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe Jina (Kwa herufi kubwa) Saini Tarehe




SEHEMU YA 5: UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (JUN

|jazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamiz wa Kaz

)

51 5.2 Malengo 5.3 Maendeleo ya Utekelezaj 5.4 Alama lliyotolewa
Namba Yaliyokubalika wa Malengo Yaliyofikiwa Mtumishi | Msimamizi Alama
Zilizoafikiwa

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaiji: Junwutshi lionyeshe
mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubakienemu 5

Alama

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwaisfa
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

sababu za kutosha
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia mateng

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya taasbila




SEHEMU YA 6: SIFA ZA UTENDAJI BORA
Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamiz wa Kaz

6.1 6.2 Vigezo Muhimu 6.3 Ubora wa Sifa 6.4 Alama iliyotolewa
Namba
Mtumishi | Msimamizi Alama
Zilizoafikiwa
1 MAHUSIANO KAZINI Uwenzo wa kufanya kazi na we
Uwezo wa kushirikiana na wel
Uwezo wa kustahiliwa na wer
2 MAWASILIANO NA Uwezo wa kujieleza kimaandi
USIKIVU
Uwezo wa kujieleza kwa kune
Uwezo wa usikivu na ufahar
Uwezo wa kufunza na kuendel:
3 UONGOZI NA USIMAMIZI | Uwezo wa kupnga na kusimam
Uwezo wa kuongoza, kuhamasishe
kutatua migongano
Uwezo wa ubunifu na uanzisk
4 UBORA WA UTENDAJI Uwezo wa kutoa matokeo sahihi k
wakati
Uwezo wa kuhimili utekelezaji r
kuendelea kwa muda mrefu.
5 UTENDAJI Uwezo wa kufikia malencg
UNAOZINGATIA WINGI - -
WA MATOKEO Uwezo wa kumudu majukumu ya ziadla
6 UWAJIBIKAJI NA UTOAJI | Uwezo wa uwajibikaji katika
WA MAAMUZI kutekeleza majukumu
Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi
kwa wakati muafaka
KUTHAMINI WATEJA Uwezo wa kuhudumia wateja
UAMINIFU Uwezo wa kuonyesha stadi za uon
Uwezo wa kumsaidia Kiongozi
kutekeleza majukumu yake
Uwezo wa kupokea na kutekeleza
maelekezo
9 UADILIFU Uwezo wa kutekeleza majukumu
kikamilifu kwa muda uliopangwa
Hutoa huduma bora bila vishawishi
Uwezo wa kutumia taaluma kwa
manufaa ya umma
Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya

Alama:

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwaisfa
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote

4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya taasbila
sababu za kutosha
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia mateng




SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU Y A 5 NA 6)
MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo):

MAONI YA MSIKILIZAJI  (kama yapo):

Jina la Msikilizaji Saini Tarehe
MAONI YA MSIMAMIZI  (kama yapo):

Jina la Msimamizi Saini Tarehe

SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA  ZA KINIDHAMU

Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo auahatukuboresha utendaji wa mtumishi ama hatua rmdhdamu
kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengiyghklbalika.




